Main Menu

નાની ઉંમરે બેવડી સદૃી ફટકારી શુભમન ગિલે તોડ્યો ગંભીરનો રેકોર્ડ

ભારતના ઉગતા ખેલાડી બેટ્સમેન શુભમન ગિલે કૈરિબિયાઈ ધરતી પર ઈતિહાસ રચ્યો છે. ગુરૂવારે તેમણે ત્રિનિદૃાદૃના બ્રાયન લારા સ્ટેડિયમમાં વેસ્ટઈન્ડીઝ વિરૂદ્ધ ત્રીજી અનઓફિશિયલ ટેસ્ટ મેચમાં બેવડી સદૃી ફટકારી છે. તેની સાથે જ તે ભારતીય પ્રતિનિધિ ટીમ તરફથી રમવામાં આવેલ પ્રથમ શ્રેણી ક્રિકેટમાં બેવડી સદૃી ફટકારનાર સૌથી નાની ઉંમરનો બેટ્સમેન બની ગયો છે.
શુભમન ગિલે ૧૯ વર્ષ ૩૩૪ દિૃવસની ઉંમરે આ સફળતા પ્રાપ્ત કરી છે. આ પહેલા આ રેકોર્ડ ગૌતમ ગંભીરના નામે હતો. જેમણે ૨૦૦૨માં ૨૦ વર્ષમાં ૧૨૪ દિૃવસની ઉંમરે ઝીમ્બામ્બે વિરૂદ્ધ બોર્ડ અધ્યક્ષ એકાદૃશની ટીમ માટે બેવડી સદૃી ફટકારી હતી.
ગિલે ૨૪૮ બોલમાં અણનમ ૨૦૪ રન બનાવ્યા હતા, જેમાં ૧૯ ચોકા અને બે છક્કાનો સમાવેશ થાય છે. આ શાનદૃાર શ્રેણીમાં તેનો સ્ટ્રાઈક રેટ ૮૨.૨૫નો રહૃાો. આગળના બેટ્સમેનની નિષ્ફળતા પછી ગિલે મોર્ચો સંભાળ્યો હતો. તેમણે કેપ્ટન હનુમા વિહારીની સાથે પાંચની વિકેટ ઝડપી અને ૩૧૫ રનોની ભાગીદૃારી કરી હતી. ગિલે પહેલી શ્રેણીમાં પહેલા બોલ પર પોતાની વિકેટ ગુમાવી હતી.