Main Menu

કલકતામાં શ્રી પરસોતમભાઇ રૂપાલાને વધાવતો ગુજરાતી સમાજ

કલકતા,તા. 5ના રોજ શ્રી કલકત્તા ગુજરાતી સમાજના નિમંત્રણને માન આપીને કેન્દ્રીય મંત્રી શ્રી પરસોતમભાઈ રૂપાલાએ કલકતામાં સમસ્ત ગુજરાતી સમાજ અને વિવિધ સંસ્થાઓ સાથે સ્નેહ મુલાકાત કરી હતી.કલકત્તા ખાતે લગભગ દરેક વિવિધ સંસ્થાઓના પ્રતિનિધિઓ પધારેલ. મંચ ઉપર મંત્રી શ્રી પરસોતમભાઈ રૂપાલા, ગુજરાતી સમાજના પ્રમુખ શ્રી રવીન્દ્રભાઈ વાઘાણી, તેમજ ભવાનીપુર ગુજરાતી એજ્યુકેશન સોસાયટી ના પ્રમુખ શ્રી ચંપકભાઈ દોશી બિરાજમાન હતા મંચનું સંચાલન સાહિત્ય ટાઇમ્સના શ્રી કયૂરભાઈ મજૂમદાર એ સુંદર રીતે કરેલ.મંત્રી શ્રી પરસોતમભાઈ રૂપાલાએ જણાવ્યું હતુ કે, આજે જે ખરેખર ચિંતાનો વિષય છે કે દિન પ્રતિદિન ગુજરાતી ભાષા બોલનાર ઓછા થતા જાય છે જેની જવાબદારી ગુજરાતી સમાજ ઉપર છે માટે ગુજરાતી ભાષાના ક્લાસ કરાવો. અને શ્રી રૂપાલાએ બીજી વાત સયૂંકત પરિવારની કરી હતી. જેને કોઈ જાતનુ વ્યસન ન હોય તેવા પરિવારના દરેકનું બહુમાન કરવામાં આવે. અને વાતાવરણ પણ સુંદર રહે સ્વચ્છ ભારત વિશે પણ તેમણે બોધપ્રદ વાતો કરી હતી. તેમના 20 મીનીટમાં વકતવ્યનો દરેકે આનંદ માણ્યો હતો.ગુજરાતી સમાજના દરેકના દરેક લોકોએ કલકત્તામાં આવવા માટે મંત્રીશ્રીને દીલથી આગ્રહ કયો હતો. ગુજરાતી સમાજ વતી તેમના ધ્વારા ચાલતા મેડીકલ સેન્ટર ના 7 સાત વષે પૂર્ણ થયા તે ઉપલક્ષમાં કલકત્તા આવવાની વિનંતી કરેલ હતી સમાજના પુરુષોત્તમભાઈ પારેખ ,ભોગીભાઈ મહેતા,ધનવંતભાઈ દેશાઈ, અશોકભાઈ તુરખીયા વગેરે ચાદર ઓઢાડી મંત્રી શ્રીનું બહુમાન કર્યું. હતુ તથા સમાજ ના પ્રમુખ શ્રી રવીન્દ્ર ભાઈ વાધાણીએ મોમેન્ટો આપી બહુમાન કર્યુ હતુ.સમાજના મહિલા મંડળ સખી દ્વારા પણ સન્માન કરવામાં આવ્યું હતું કલકત્તા ગુજરાતી વિવિધ સંસ્થાઓના પ્રતિનિધિએ પણ મંત્રી સાથે ચર્ચા કરી આ કાયેકમ માં ઉપસ્થિત કલકત્તા ગુજરાતી એજ્યુકેશનના સહમંત્રી શ્રી ચંદ્રેશભાઈ મેઘાણી, પરેશભાઈ દફતરી, બડાબજાર નવલખા ઉપાશ્રય ના મંત્રી શ્રી દિલેશ ભીમાણી, મુકેશ કામદાર, ગુજરાતી સમાજના પ્રમુખ રવીન્દ્રભાઈ વાધાણી, પુરષોતમ પારેખ, ધનવંતભાઈ દેશાઈ, અશોકભાઈ તુરખીયા, કિર્તીભાઇ મહેતા, રાજેશભાઈ વાધાણી, ભોગીભાઈ મહેતા,કયૂર મજમુદાર, હીરાલાલ રાજા, પારસધામ કલકત્તા થી હષેદભાઈ અજમેરા, સયલેન અવલાણી, ઉમેદભાઈ રૂપાણી, સચિન રૂપાણી , કલકત્તા હલચલના તંત્રી શ્રી ભાવેશભાઈ શાહ, સંજયભાઈ શાહ. ચિત્રલેખાના પત્રકાર કિરણ રાયવડેરા, સુનીલ મહેતા,ગોરાગ ભટ્ટ, પ્રફુલભાઈ મોદી, દિનેશ વણજારા આદિ ઉપસ્થિત હતા આ સમારોહની આભારવિધી શ્રી રવિન્દ્રભાઈ વાઘાણીએ કરી હતી.