સ્ટાર ઝરીન ખાન ફિલ્મમાં લેસ્બિયનના રોલમાં દૃેખાશે

મુંબઈ, પર ભારતમાં લોકો સરળ રીતે વાત કરી શકતા નથી. બોલિવૂડ અભિનેત્રી ઝરીન ખાન તેની આગામી ફિલ્મ ’હમ ભી અકેલા તુમ ભી અકેલા’ ને લઈને ખૂબ જ ઉત્સાહિત છે. આમાં તે લેસ્બિયનની ભૂમિકામાં જોવા મળશે. તેણે ઘણી ફિલ્મોમાં પોતાના અભિનયથી લોકોનું દિૃલ જીતી લીધું છે પરંતુ આ વખતે તેનો અવતાર એકદૃમ અલગ હશે. ચાલો જાણીએ આ ફિલ્મ વિશે જેણે ઘણા ફિલ્મ ફેસ્ટિવલમાં એવોર્ડ જીત્યાં છે. ઝરીને આ સમલૈંગિક પાત્ર માટે ખૂબ મહેનત કરી છે. ફિલ્મની સુંદૃર વાર્તા ગે બોય વીર અને લેસ્બિયન યુવતી માનસીની આસપાસ ફરે છે જેઓ એક ટ્રિપ પર છે. તેમનો હેતુ ભારતમાં સમલૈંગિકતા વિશેના સામાજિક પૂર્વગ્રહો અને કલંકને પડકારવાનો છે. જ્યારે મુખ્ય ધારાના તમામ કલાકારો ફિલ્મોમાં સમલૈંગિક પાત્રો ભજવવામાં અસ્વસ્થતા અનુભવતા હોય છે, ત્યારે ઝરીને સમાજના અનિષ્ટ પર પ્રકાશ પાડવાની આ ભૂમિકા પસંદૃ કરી હતી. આ ફિલ્મનું નિર્દૃેશન હરીશ વ્યાસે કર્યું છે, જેણે અગાઉ ’અંગ્રેજી કે કહતે હૈં’ નિર્માણ કર્યું હતું. આ ફિલ્મનું શૂિંટગ દિૃલ્હી, નોઈડા અને ધર્મશાળાની આજુબાજુ કરવામાં આવ્યું છે. ફિલ્મમાં અંશુમન ઝા લીડ રોલમાં છે જે વીરનું પાત્ર ભજવી રહૃાો છે. આ સાથે તે આ ફિલ્મના નિર્માતા પણ છે. ઝરીન કહે છે, ’આ ફિલ્મ બે મિત્રોની વાર્તા છે. છોકરો ગે છે અને છોકરી લેસ્બિયન છે. એવી કેટલીક ઘટનાઓ છે જે તેમના જીવનને બદૃલી દૃે છે. આ વાર્તા મારા દૃયની નજીક છે અને તે ભારતના સમાજમાં દૃરેકને કહેવાની જરૂર છે. આઝાદૃી પછી અને કલમ ૭ ૩૭૭ મંજૂરી પછી પણ, કેટલાક પરિવારો એવા છે કે જ્યાં તમે તમારા જાતીય અભિગમને સ્વીકારી શકતા નથી. આ રીતે હજી પણ કેટલીક જગ્યાએ સંપૂર્ણ સ્વતંત્રતા છે. ’ અભિનેત્રીએ વધુમાં કહૃાું હતું કે આ ફિલ્મ ક્યાંય પણ ઉપદૃેશ આપતી નથી પરંતુ સમલૈંગિકતાના વિષયને મનોરંજક રીતે રજૂ કરે છે. તેનું પ્રીમિયમ નવેમ્બર ૨૦૧૯ માં ન્યુ યોર્કના મેનહટનમાં સાઉથ એશિયન ઇન્ટરનેશનલ ફિલ્મ ફેસ્ટિવલમાં થયું હતું જ્યાં તેને બેસ્ટ ફિલ્મનો એવોર્ડ મળ્યો હતો. આ ઉપરાંત જાન્યુઆરી ૨૦૨૦ માં, રાજસ્થાન ફિલ્મ ફેસ્ટિવલમાં આ ફિલ્મ બતાવવામાં આવી હતી જ્યાં તેણે શ્રેષ્ઠ નિર્દૃેશક, શ્રેષ્ઠ અભિનેતા અને શ્રેષ્ઠ અભિનેત્રીનો સમાવેશ કર્યો હતો. આ ફિલ્મ માર્ચમાં રિલીઝ થવાની હતી, પરંતુ લોકડાઉનને કારણે થઈ શક્યું નહીં. થિયેટરો ક્યારે ખુલશે તેની અપેક્ષા નથી. આવી સ્થિતિમાં, ઉત્પાદૃકોએ તેને ઓટીટી પ્લેટફોર્મ પર મુક્ત કરવાનું વિચાર્યું છે.