ટીમ ઇન્ડિયામાં કેપ્ટન વિરાટની જવાબદારી અય્યર, રાહુલ કે હાર્દિક સોપાઈ શકે છે

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ ખેલાડીઓથી ભરેલી છે. રોજ નવા નવા યુવા ખેલાડીઓ ટીમ ઈન્ડિયામાં સ્થાન બનાવવા માટે રાત દિવસ એક કરી રહૃાા છે. આ યુવા ખેલાડીઓને પોલિશ કરવામાં કોચ અને કેપ્ટનનો સિંહ ફાળો છે. હાલમાં ટીમ ઈન્ડિયામાં ઘણા યુવા ખેલાડીઓ છે, જે સારું પ્રદર્શન કરી રહૃાા છે. તેમાંથી ત્રણ આવા યુવા ખેલાડીઓ છે જે પાછળથી ભારતીય ટીમનું નેતૃત્વ કરી શકે છે. ચાલો આ ત્રણેય ખેલાડીઓ પર એક નજર કરીએ. ૨૬ વર્ષીય શ્રેયસ અય્યર  જેમણે ૧૦ ડિસેમ્બર ૨૦૧૭ ના રોજ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં પ્રવેશ કર્યો હતો, તે આગળ જતા ભારતીય ટીમનો હવાલો સંભાળી શકે છે. તેમની પાસે આવું કરવાની સંપૂર્ણ સંભાવના છે. છેલ્લા કેટલાક વર્ષોથી તે આઈપીએલમાં દિલ્હી કેપિટલ્સનું નેતૃત્વ કરે છે. ગત સિઝનમાં અય્યરે ફાઈનલમાં પહોંચવા માટે દિલ્હીની કપ્તાની કરી હતી.

દિલ્હીને ટાઇટલ મેચમાં મુંબઈ સામે હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. અય્યરે ભારત માટે અત્યાર સુધી ૨૧ વન-ડે, ૨૪ ટી -૨૦ આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી છે. આ સાથે જ તેણે આઈપીએલમાં ૭૯ મેચોમાં ફાળો આપ્યો છે. આઈપીએલમાં કિંગ્સ ઇલેવન પંજાબની કપ્તાન કરનાર ૨૮ વર્ષીય કેએલ રાહુલ એકદમ પરિપક્વ છે. તેણે પંજાબ માટે સર્વશ્રેષ્ઠ કેપ્ટનશીપ કર્યું છે. જો ભવિષ્યમાં ટીમ ઈન્ડિયા માટે કેપ્ટન તરીકે કેએલ રાહુલનું નામ પણ સામે આવી શકે છે. રાહુલે ભારત માટે અત્યાર સુધીમાં ૩૬ ટેસ્ટ, ૩૫ વન-ડે, ૪૫ ટી -૨૦ આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી છે. તે જ સમયે, આઇપીએલમાં ૮૧ મેચ રમવામાં આવી છે.

ટીમ ઈન્ડિયાના સ્ટાર ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યાએ આઈપીએલ કે અન્ય કોઈ ફોર્મેટની સુકાની પદ સાંભળ્યું નથી. પરંતુ તેની ક્ષમતા અંગે કોઈ શંકા નથી. તેની પાસે મેચને કોઈપણ સમયે રિવર્સ કરવાની તાકાત ધરાવે છે. હાર્દિકમાં પણ ભાવી કેપ્ટન ના ગુણ નજરે આવે છે. અને બાદમાં તેને કેપ્ટન તરીકે જોઇ શકાય છે. હાર્દિકે ટીમ ઈન્ડિયા માટે અત્યાર સુધી ૧૧ ટેસ્ટ, ૫૭ વન-ડે, ૪૩ ટી -૨૦ આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી છે. આ સાથે જ તેણે આઈપીએલમાં ૮૦ મેચોમાં પર્ફોમન્સ આપ્યું છે.