દિલ્હી કેપિટલ્સના મુખ્ય કોચ રિકી પોટિંગે પૃથ્વી શૉ વિશે કર્યો ઘટસ્ફોટ

દિલ્હી કેપિટલ્સના મુખ્ય કોચ રિકી પોટિંગે યુવા ઓપનર પૃથ્વી શૉ વિશે કેટલાક ઘટસ્ફોટ કર્યા છે. ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગની ૧૪મી સીઝનની શરૂઆત પહેલા તેમણે કહૃાું, પૃથ્વીએ તેમની વાત સાંભળી નથી. જ્યારે પૃથ્વી શૉ ગત સિઝનમાં ખરાબ તબક્કામાંથી પસાર થઈ રહૃાો હતો ત્યારે તેણે નેટ પર બેટિંગ કરવાથી ઇનકાર કરી દીધો હતો.

પોટિંગે સાથે આશા વ્યક્ત કરી કે આ પ્રતિભાશાળી બેટ્સમેને આગામી પ્રતિયોગિતા પહેલા પૃથ્વી શૉએ પોતાની ટ્રેનિંગની આદતોમાં સુધાર લાવ્યો હશે. ઓસ્ટ્રેલિયાના પૂર્વ કેપ્ટન પોટિંગ દિલ્હી કેપિટલ્સમાં ગત બે સત્રથી ૨૧ વર્ષીય પૃથ્વી શૉ સાથે કામ કરી રહૃાા છે. તેમણે યાદ કર્યું કે ગત સિઝનમાં બે હાફ સેન્ચ્યુરી ફટકાર્યા બાદ પૃથ્વી જ્યારે ખરાબ ફોર્મથી પસાર થઇ રહૃાો હતો તો તેણે નેટ્સ પર બેટિંગ કરવાથી ઇનકાર કરી દીધો હતો.

પોટિંગે કહૃાું, ગયા વર્ષે તેણે નક્કી કર્યું હતું કે જો તે રન બનાવશે નહીં તો તે નેટ્સમાં બેટિંગ કરશે નહીં. જ્યારે પણ તે રન બનાવશે ત્યારે નેટ્સમાં હંમેશાં બેટિંગ કરવાનું ચાલુ રાખશે.

પોંટિગે કહૃાું, પૃથ્વીએ ચારથી પાંચ મેચમાં ૧૦થી પણ ઓછો સ્કોર બનાવ્યો હતો પછી હું તેને હંમેશાં કહેતો હતો કે નેટ્સમાં જવું જ જોઇએ અને સમસ્યા દૂર કરવાનો પ્રયાસ કરવો જોઇએ પરંતુ તેણે મને સ્પષ્ટ શબ્દૃોમાં બેટિંગ કરવાનો ઇનકાર કરી દીધો હતો.

પોટિંગે એવું પણ કહૃાું, જો પૃથ્વી શૉ શાનદાર દેખાવ કરશે તો ફરીથી સુપર સ્ટાર બની શકે છે. ગયા વર્ષે યૂએઇ ખાતે મેં પ્રત્યેક મેચ બાદ સલાહ આપી હતી પરંતુ તે પોતાના શબ્દોને વળગી રહૃાો હતો અને ઘણી વખત નેટ્સમાં બેટિંગ કરી નહોતી. જો તે પોતાની ટ્રેનિંગની આદતો બદલશે તો આગામી વર્ષમાં ભારત માટે ઘણી મેચો રમતો જોવા મળી શકે છે.