પાક. વડાપ્રધાન ઈમરાન ખાનના આરોપોને અમેરિકાએ નકાર્યો

પાકિસ્તાનના વડાપ્રધાન ઈમરાન ખાને દૃાવો કર્યો છે કે તેમની સરકારને તોડવા માટે બહારના દૃેશમાંથી ષડયંત્ર રચવામાં આવી રહૃાું છે. તેણે આ ષડયંત્રમાં અમેરિકાની સંડોવણી હોવાની વાત કરી છે. આવી સ્થિતિમાં હવે પાકિસ્તાની વડાપ્રધાનના આરોપો પર અમેરિકાનો જવાબ આવ્યો છે. ન્યૂઝ એજન્સી એએનઆઈ સાથે વાત કરતા, યુએસ સ્ટેટ ડિપાર્ટમેન્ટના પ્રવક્તાએ કહૃાું, આરોપોમાં કોઈ સત્ય નથી. અમે પાકિસ્તાનના વિકાસ પર નજીકથી નજર રાખી રહૃાા છીએ. આ પહેલા પણ અમેરિકાએ ઈમરાનના આવા આરોપોને નકારી કાઢ્યા હતા. અમેરિકાએ ઈમરાન ખાનની આગેવાની હેઠળની સરકાર સામે અવિશ્ર્વાસ પ્રસ્તાવ લાવવામાં અમેરિકાની સંડોવણીના આરોપોને નકારી કાઢ્યા છે અને કહૃાું છે કે તેણે પાકિસ્તાનની વર્તમાન રાજકીય પરિસ્થિતિ પર કોઈ પત્ર મોકલ્યો નથી. યુએસ સ્ટેટ ડિપાર્ટમેન્ટે બુધવારે સ્પષ્ટતા કરી હતી કે પાકિસ્તાનની વર્તમાન રાજકીય પરિસ્થિતિને લઈને કોઈ પણ અમેરિકન સરકારી એજન્સી અથવા અધિકારીએ ઈસ્લામાબાદૃને કોઈ પત્ર મોકલ્યો નથી. કથિત પત્રમાં યુએસની સંડોવણી અને પીટીઆઈ સરકાર સામે અવિશ્ર્વાસ પ્રસ્તાવ વિશે પૂછવામાં આવતા, યુએસ સ્ટેટ ડિપાર્ટમેન્ટના પ્રવક્તાએ કહૃાું, આરોપોમાં કોઈ સત્ય નથી.” ઈમરાન ખાને શુક્રવારે પાકિસ્તાનને સંબોધિત કર્યું હતું. આ દૃરમિયાન ઈમરાને પહેલા અમેરિકાનું નામ લીધું, પછી કહૃાું કે કોઈ વિદૃેશી દૃેશે ધમકીભર્યો પત્ર મોકલ્યો છે, જે પાકિસ્તાન વિરુદ્ધ છે. ઈમરાને કહૃાું કે વિપક્ષ પહેલાથી જ અવિશ્ર્વાસ પ્રસ્તાવને લઈને વિદૃેશના સંપર્કમાં છે. પાકિસ્તાની વડાપ્રધાને કહૃાું કે આ પત્ર તેમની વિરુદ્ધ છે સરકાર વિરુદ્ધ નથી. તેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે જો અવિશ્ર્વાસ પ્રસ્તાવ પસાર થશે તો પાકિસ્તાનને માફ કરી દૃેવામાં આવશે, જો તેમ કરવામાં નહીં આવે તો તેને ગંભીર પરિણામોનો સામનો કરવો પડશે. ઈમરાને કહૃાું કે આ એક પત્ર” છે જેના વિશે પાકિસ્તાનના રાજદૃૂતને જાણ કરવામાં આવી હતી. ઈમરાને ઈસ્લામાબાદૃમાં એક રેલીમાં કહૃાું હતું કે તેમની વિદૃેશ નીતિને કારણે તેમની સામે વિપક્ષનો અવિશ્ર્વાસ પ્રસ્તાવ ષડયંત્ર” પરિણામ છે અને તેમને સત્તા પરથી હટાવવા માટે વિદૃેશમાંથી નાણાં આપવામાં આવી રહૃાા છે. પાકિસ્તાન તહરીક-એ-ઈન્સાફ (પીટીઆઈ)ની આગેવાની હેઠળની સરકારે બુધવારે જણાવ્યું હતું કે વડાપ્રધાન વિરુદ્ધ વિદૃેશી કાવતરાના તેના આરોપો વિદૃેશમાં દૃેશના એક દૃૂતાવાસમાંથી મળેલા ગોપનીય પત્ર પર આધારિત છે.