કેજરીવાલ સરકારે કરી યોગીના કામની ’નકલ’, દિૃલ્હી રમખાણો અંગે મોટો નિર્ણય

નવીદિૃલ્હી,તા.૨૪
ઉત્તર-પૂર્વ દિૃલ્હીમાં ફેબ્રુઆરી ૨૦૨૦માં કોમી રમખાણોમાં તોડફોડ મચાવનારા આરોપીઓથી નુકસાનની ભરપાઈ કરાવવાનો નિર્ણય લેવાયો છે. દિૃલ્હી સરકાર તરફથી રચાયેલી સમિતિ ઉત્તર-પૂર્વ દિૃલ્હી રમખાણ દૃાવા આયોગે દિૃલ્હી પોલીસ પાસે રમખાણોમાં તોડફોડ કરનારા ગુનેગારોની ઓળખ કરવા માટે િંહસાના તમામ વીડિયો પણ માગ્યા છે. આયોગે દિૃલ્હી હાઈકોર્ટને પણ જણાવ્યું છે કે પીડિતોની અરજીઓના નિકાલની સાથે હવે આગામી પગલું સંપત્તિઓને નુકસાન પહોંચાડનારા લોકો પાસેથી નુકસાનની વસૂલી કરવાનું છે. આયોગના એક વરિષ્ઠ સભ્યએ કહૃાું કે રમખાણોમાં થયેલા મૃત્યુ, ઘાયલો અને સંપત્તિના નુકસાન માટે વળતરની અરજીઓનો ઝડપથી નિકાલ લવાઈ રહૃાો છે. દિૃલ્હી પોલીસને રમખાણોના તમામ વીડિયો સબમિટ કરવા કહેવાયું છે. જેની મદૃદૃથી તોડફોડ કરનારા આરોપીઓની ઓળખ કરીને તેમની પાસેથી પીડિતોને ચૂકવાઈ રહેલું વળતર વસૂલી શકાય. તેમણે કહૃાું કે આ એક લાંબી કવાયત હશે પણ અમને આશા છે કે અધિકારીઓ દ્વારા આ મામલે અમને પૂરેપૂરો સહયોગ મળશે. ઉલ્લેખનીય છે કે ઉત્તર-પૂર્વ દિૃલ્હીમાં સીએએ-એનઆરસીના સમર્થકો અને તેના વિરોધમાં દૃેખાવકારો વચ્ચે અથડામણ બાદૃ ફેબ્રુઆરી ૨૦૨૦માં કોમી રમખાણો સર્જાયા હતા. આ રમખાણોમાં આશરે ૫૩ લોકોએ જીવ ગુમાવ્યા અને ૫૮૦થી વધુ લોકો ઘવાયા હતા. અત્યાર સુધી ૨૬ કરોડથી વધુનું વળતર ચૂકવવામાં આવ્યું